อยากเล่นเครื่องเกมประมาณ PSP , Nintendo , Game boy ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากเล่นเครื่องเกม ที่เป็นแบบ nintendo หรือ psp ค่ะ แต่ไม่มีความรู้ด้านพวกนี้เลย เห็น psp ตัวเก่าๆที่เคยเล่นในสมัยเด็กแล้วอยากกลับมาเล่น 
ถ้ากลับไปเล่นตอนนี้มันจะยังโอเคไหมคะ และควรซื้อตัวไหนดีคะ ถ้ามีร้านแนะนำด้วยยิ่งดีเลยค่ะ อยากทราบราคาคร่าวๆด้วยค่ะ
นอกจาก PSP , Nintendo , Game boy แล้วยังมีตัวอื่นๆอีกไหมคะ ที่เป็นหน้าจอแล้วมีปุ่มกดๆ55555 คือเราไม่รู้เรื่องเลยว่ามันมียี่ห้อไหนบ้าง รุ่นไหนบ้าง หรือเรียกว่าอะไร แต่อยากซื้อกลับมาเล่นอีกครั้งค่ะ อยากพกพาไปเล่นที่อื่นด้วยได้ อยากทราบถึงข้อดีข้อเสียด้วยค่ะ

ตอนนี้ยังมีใครเล่นอยู่ไหมคะ หรือใครพอรู้รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่