จ่ายด้วยประกันอุบัติเหตุนักเรียนแล้วจำเป็นต้องติดต่อพรบ. อีกมั้ย

น้องชายอายุ17ปี เป็นนักเรียนประสบอุบัติเหตุล้มรถ (ล้มเองไม่มีคู่กรณี รถมีพรบ. พรบ. ไม่ขาด)  น้องชายได้รับบาดเจ็บ ส่งรพ. เมื่อรักษาเสร็จเราใช้สิทธิประกันอุบัติเหตุที่โรงเรียนออกให้  อยากทราบว่าเรายังคงจำเป็นต้องไปลงบันทึกที่สน. และยังจำเป็นต้องไปติดต่อพรบ.อีกมั้ย  แต่ที่เราไม่มีเอกสารใดๆแล้วใบรับรองแพทย์ ใบเสร็จ ก็คืนให้ทางรพ. ไปหมดแล้ว  รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ😅

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่