ใช้วุฒิ ม3 ของไทยไปต่อ มอปลาย ที่โรงเรียนหรงหวายได้รีป่าว?

เราอยากจะถามโรงเรียนหรงหวายเป็นยังไงบ้างคะ?ตอนนี้เราดรอปเรียนมอปลายของไทยแล้วไปเรียนภาษาจีนที่พม่าค่ะแล้วเรายังอยู่ประถมอยุ่เลยยแต่ปีนี้จะจบ ป6แล้วค่ะ เราคิดดว่าความรู้ของเรายังไม่พอเลยอยากกจะไปโรงเรียนหรงหวายที่จีนแต่ไม่อยากไปต่อ มอ1 เพราะว่าอายุเราก็เยอะแล้วอายด้วยค่ะเลยอยากจะต่อ มอ4 เลย ตอนนี้มีแค่วุฒิของมอ3เลยอยากจะถาม่วาถ้าอยากต่อ มอปลาย เลยต้องทำยังไงคะ? หรือว่าไม่มีทางเลย เราสามารถใช้วุฒิ มอ3 ของไทยไปต่อ มอปลาย ที่หรงหวายได้เลยรึป่าวคะ? หรือว่าต้องไปสอบวัดระดับhskก่อน ตอนนี้รู้สึกกังวลมากๆเลยค่ะกลัวใช้วุฒิ มอ3 ไปต่อ มอปลายที่นั่นไม่ได้อยากจจะทราบค่าเทอมด้วยค่ะ หอพัก เสาร์อาทิตย์สามารถออกไปได้รึป่าว ชาวต่างชาติเยอะมั้ยคะ แล้วก็อาหารกลางวันเป็นยังไง  ต้องเตรียมตัวยังไงก่อนไปต้องเตรียมอะไรบ้าง ค่าใใช้จ่ายจะอยู่ประมาณไหน? วอนผู้รู้ช่วยมาตอบด้วยค่ะ อยากรู้มากๆ    เผื่อมีใครอยากไปด้วยกันหลังไมค์ได้นะคะ><
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่