ผมว่า โชคดีมากกว่านะครับ ที่ไบเดน เข้ามาบริหารอเมริกาแทน ทรัมป์ ดูอย่าง สนับสนุนให้ชาวอเมริกันไปฉีดวัคซีนทุกคน

ในช่วงที่ ทรัมป์ บริหารอเมริกา  วีรกรรมน่าปวดหัวนี่เยอะแยะเชียว  
อย่างต้นปีก่อน  จะชวนอิหร่านก่อสงครามซะงั้น
พอผ่านต้นปีไปหน่อยๆ  เจอโควิด  ทัรมป์ กลับพูดไม่คิด  พูดโจมตีประเทศจีน  ว่า China virus ... -  - ' ...
แถมยังบริหารจัดการโควิดได้ไม่ดี  กะจะเอาแต่ตัวเองอย่างเดียว

พอ ไบเดน ได้ก้าวเข้ามารับไม้ต่อจาก ทรัมป์   ทรัมป์ ก็ยังจะไปพาลใส่เขาอีก 

อย่างล่าสุด ผมว่าดีมากนะ  ไบเดน บอกเองเลยว่า  เรามีวัคซีนเพียงพอ สำหรับคนในประเทศแล้ว  ไปฉีดวัคซีนกันได้เลย  
( ไม่รู้ว่า วัคซีนของอเมริกา นำเข้าจากที่ไหนด้วย  )

นี่ไง ผมเลยคิดว่า  ไบเดน เก่งกว่าทรัมป์เยอะ ...  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่