คน กทม. ไป หัวหิน พัก คอนโดส่วนตัว ได้ไหมครับ ?

จากประกาศ สสจ ประจวบคีรีขันธ์ ล่าสุด
คน กทม. ที่ไม่ได้ไปในที่เสี่ยง เช่น ผับ บาร์ ที่มีการติดเชื้อ
ยังสามารถเข้าพักในคอนโดของตัวเองได้ ใช่ไหมครับ

สงสัยข้อ 2 คือ รายงานตัวกับเจ้าหน้าที่ผู้นำชุมชน หรือ เจ้าหน้าที่สาธารณสุข 
นี่คือไปรายงานที่ไหนครับ หรือที่นิติบุคคลของคอนโดที่เข้าพักครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เดินทางไกล​ทางใกล้ปกติทุกอย่าง
คอนโดส่วนตัวยิ่งมีความเป็นส่วนตัว
คุณมีสิทธิเต็ม
โรงแรมหัวหินที่เป็นสาธารณะ​ยังเปิดบริการปกติ​ รถไฟเปิดบริการให้คนไปพักผ่อน

นี่คือเหตุการณ์​ครั้งที่3​ ทุกคนมีประสบการณ์​และดูแลตนเองพอสมควร
เท่าที่มองไปรอบฯ​ คนเดินทางน้อยกว่าช่วงล็อกดาวน์​และเคอร์ฟิว​ อาจเป็นด้วยเงินหมดแล้ว​ เงินสำรองไม่มีแล้วครับ
คนที่มีกำลังแบบคุณ​เป็นเฟืองเล็กฯ
ออกไปชายทะเลและซื้ออาหารกลับคอนโด
เป็นขวัญใจ​มหาชน​คนค้าขาย
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
เค้าขอความร่วมมือลดการออกจากบ้าน2อาทิตย์ ยังๆๆๆ เห้อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่