ไม่เข้าใจเรื่องการเข้ามหาลัย

สมมุติผมอยากเข้ามหาลัยมหิดลคณะเเพทย์ศาสตร์ต้องใช้

้1.คะเเนน9วิชาสามัญ(เเทนด้วย1)

2.คะเเนนสอบความถนัดเเพทย์(เเทนด้วย2)

3.O-NETม.ปลาย(เเทนด้วย3)

4.GPAX(เเทนด้วย4)

🔽 ก่อนสอบ1,2
1)เราต้องสมัครสอบมหาลัยมหิดลก่อนไหม (สมัครออนไลน์หรอครับ?)
1.1)สมัครกับสอบ1,2เนี่ยสมัครกับมหิดลหรอครับ
หรือสอบจากไหนก็ได้เเล้วเอาคะเเนนมายื่นรวมกับ3,4

2)เราสามารถไปสอบ1,2ได้เองไหมเเบบ
ไปสอบที่ไหนก็ได้1,2(สมัครออนไลน) ์เเล้วไปสอบพอได้คะเเนนเเล้วเอาไปรวมกับ3,4เเล้วยื่นสมัครหรอครับ[ถ้าการยื่นสมัครเป็นเเบบออนไลน์ก็คือตามเว็บของมหิดลหรอครับ]

รอบ ก.ส.พ.ทนะครับรอบ3

การเข้ามหาลัยมหิดลคือการเอาคะเเนน 1,2,3,4มารวมเเล้วยื่นให้พิจารณาใช่มั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview