สอบถามหน่อยครับ มีแผ่นเกม ps4 จะเล่นใน ps5 แบบ Digital Edition ยังไงหรอครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมมือใหม่นะครับ พึ่งจอง ps5 Digital Edition ได้เมื่อวาน แล้วทีนี้ พึ่งมานึกได้ว่ามันไม่มีที่ใส่แผ่น (พอดีรีบกดมากกลัวไม่ได้เครื่อง)
เลยอยากถามว่า
1. ผมต้องเตรียมตัวในการย้ายจาก ps4 ไป ps5 อะไรบ้างหรอครับ
2. เกมหลักที่ผมเล่นใน ps4 คือ fifa 20 แบบออนไลน์ใช้แผ่น จะสามารถโหลดเล่นเกมใน ps5 แบบดิจิตอลได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่