ธนาคารไหนมีผลิตภัณฑ์สำหรับกู้ซื้อบ้านบ้างคะ

ยังจะไม่ซื้อบ้านตอนนี้หรอกค่ะ แต่จะเตรียมตัวเตรียมการไว้

แต่จำได้ว่าเหมือนเคยเห็นสักโครงการหนึ่งของ ธอส. ประมาณออมเงินซื้อบ้านอะไรสักอย่างนี่แหละค่ะ
พอดีจะหารายละเอียดเพิ่มแต่จำชื่อไม่ได้ค่ะ ใครพอจะทราบบ้างคะ รบกวนบอกหน่อย

หรือโครงการหรือผลิตภัณฑ์ของธนาคารอื่น ๆ ก็ได้ค่ะ ใครพอทราบบ้าง ที่เกี่ยวกับการออม หรือการกู้ซื้อบ้าน

คือเราจะได้เตรียมตัวและวางแผนการเงินไว้ เพื่ออนาคตอีก 2-3 ปี จากนี้จะได้กู้ซื้อบ้านค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ข้อมูลเพิมเติมนะคะ เผื่อจำเป็น
เราจบ ป.ตรี ค่า
เป็นพนักงานประจำบริษัทเอกชนนะคะ (จริง ๆ ณ ตอนนี้ เพิ่งเริ่มทำงานมาได้ประมาณ 6 เดือนค่ะ)
เงินเดือนเริ่มต้น 15k บาท (ยังไม่ครบปี เลยยังไม่มีการพิจารณาเพิ่มเงินเดือนเน๊อะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่