ระวัง แอปเงินกู้นอกระบบ Cash Done  และ Secnd Wallet จะเปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ

บอกเป็นธรรมทาน ไมได้หลงจ่ายไป ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน    
หากินคนเดือร้อน
ธรรมทาน เป็นเครื่องเตือนสติ อานิสงส์ของธรรมทาน การให้ธรรมะเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
ที่สามารถฉุดช่วยผู้คนให้พ้นภัยเวียนได้ทัน เพราะการชี้แนะ จะด้วยถือเป็นเป็นมหากุศลยิ่งกว่าสร้างเจดีย์แก้วเจ็ดชั้น
ต่อ....
-------------------------------------------------------------------------------------
ชม หรือ comment
https://www.youtube.com/watch?v=qBYhwADxnUI  YOUTUBE
--------------------------------------------------------------------------------------------------------

ระวัง แอปเงินกู้นอกระบบ Cash Done  และ Secnd Wallet จะเปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ
 และ Second wallet 
 และ P- loan 
และ trust loan
และ cc wallet 
และ simple loan
จะเปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆ 

app นี้ มีขาย หาโหลด ทำเองได้  พวกเลว แก้รูป แก้หน้าตา เอามาหลอกคน
เปลี่ยนหน้าตา  ภาพ    แต่ลักษณะคล้ายๆๆกันอย่าๆๆๆๆๆ
***สรุปเลย อย่า ไป ยุ้ง 
หลอกถาม 
-เคยกู้กับเรามั้ยค่ะ
-รับเงินทางไหนค่ะ
-ผ่อนอะไรอยุ่มั้ย 

**แคปเก็บทุกอย่างที่กรอก**
**จำเบอร์โทรที่โทรมา
** สำนักงานไม่มีอยู่จริง
   มัน จะ หลอก สถานที่ สำนักงานเช่า ...คนอื่น บอกไปเรื่อย **

จดโดเมนล่าสุด จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
 ไม่ลงทุน .com   

วิธีการ 

1.มันหาเบอร์ตามเว็ป คุณอาจไปซื้อเบอร์ตามเว็ป shopee lazada หรือสมัครอะไรไว้  เก็บเบอร์ทั้งหมด มาไล่โทรหา *
เพิ่งจะซื้อเบอร์ตาม เว็ป shopee โทรมาได้ไง งง ***รู้ก่อน พ่อแม่ กูอีก 

2. โทรมา โทรเข้ามา แจ้งว่าเป็น สินเชื่อ **
ขนาดบอกว่าจ่ายเงินก่อน ...ก่อนไม่ทำน่ะ 
** ยังจะบอกไม่ค่ะไม่คะ่  เถียงเก่งน่ะ ..

3. ***โหลดน่ะค่ะ 

4.  **แอดไลน์หนูน่ะค่ะ ** 

จะเริ่มขบวนการ ขอเงิน 10%
***แกล้ง ขอเบอร์ 02 สิครับ มันไม่มีให้ 
***แกล้งถามสำนักงานสิครับ  มัน ก็บอกมั่วไปไหไนต่อไหน  **สำนักงานไม่มีจริง
***แกล้ง ขอบัญชีมันสิครับ

*** อยากให้...แกล้งส่งสลิปปลอมให้ มันจัง ช่วยป่วนหน่อย..

จงใช้สติ  **** ไม่มี สถาบันไหน กู้เงินต้องจ่ายก่อน   *** 

ดูๆดูๆดูๆดูๆดูๆดูๆ

ระวัง แอปเงินกู้นอกระบบ Cash Done  และ Secnd Wallet   

ขณะนี้มีมิจฉาชีพแอบอ้างชื่อ บริษัท ซีมันนี (แคปปิตอล) 
 และ ไทยเอซ แคปปิตอล และอื่นๆๆ 

ปล่อยสินเชื่อและหลอกขอข้อมูลส่วนบุคคล ทางบริษัทขอเรียนให้ท่านทราบว่าทางบริษัทให้บริการสินเชื่อผ่านแอพพลิเคชั่น
ไม่มีนโยบายการเรียกเก็บเงินค่าธรรมเนียมล่วงหน้าในการใช้บริการ

ใครเจออะไรดี   ลงต่อครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
พึ่งโดน 25/4/2021

มันจะหักเงินจากบัญชีธนาคารเลยหรอป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่