ต้นบัวบกโขดเหี่ยว เฉา ทำยังไง เกิดจากอะไร

เอาหละ หลังจากกระทู้ก่อนๆนั้นเราได้เข้ามาถามเพื่อนๆเรื่องบัวบกโขด กระทู้นี้ก็มาในเรื่องบัวบกโขดอีกแล้วจ้าาา
คือว่าใบน้องเหี่ยว เฉาๆ โดยไม่ทราบสาเหตุ;3; กลัวน้องจะตายอ่า น้องพึ่งงอกมาได้ไม่นานเองค่ะ เศร้าแป๊บบบ
ไม่รู้ว่าน้องเป็นอะไรอ่ะค่ะ แล้วต้องรักษายังไงคะ ช่วงนี้ก็เลยเก็บเข้าห้องไม่เอาออกไปตากแดดนอกระเบียงแล้ว(เลี้ยงมั่วๆเอา เข้าใจไปเองว่าน้องเฉาแดดค่ะ)
ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ น้องเฉาลงเรื่อยๆเลย555555 แย่ละ;0;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่