เรียน ศิลป์ อังกฤษ-สังคม อยากต่อมหาลัย คณะ มนุษย์ ญี่ปุ่น สอบได้ไหมครับ

ผมเริ่มสนใจภาษาญี่ปุ่นเมื่อ ม.4 เทอม2 เเล้วเเต่ได้ลงเรียนศิลป์สังคมไปแล้ว ม.5จึงเริ่มหาศึกษาเกี่ยวกับภาษาญี่ปุ่น เเละอยากต่อมหาลัยคณะมนุษย์ญี่ปุ่นเลยมีคำถามว่าต่อได้ไหมเเล้วมีเกณฑ์การเข้าสอบยังไง ต้องทำอะไรบ้าง ต้องสอบอะไรบ้าง และการสอบติดต้องใช้ระดับภาษาที่Nเท่าไหร่ สำหรับคนที่ไม่ได้เรียนศิลป์ญี่ปุ่น จึงอยากสอบถามถ้าไม่ได้จะไปเน้นที่ศิลป์ตัวเอง ขอความรู้ความคิดเห็นด้วยครับคำเเนะนำ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่