เส้นทางสู่ตำรวจฝ่ายอำนวยการของข้าาาา

ขอสอบถามหน่อยค่ะ ถ้าเราจะเป็นตำรวจเราต้องเรียนสายวิทย์-คณิตใช่มั้ยคะ คือหนูอยาสอบถามว่า ถ้าเราจบม.6มาเเล้ว เราอยากเป็นตำรวจหญิงฝ่ายอำนวยการอ่ะค่ะ เราต้องไปเรียนต่อป.ตรี นิติศาสตร์รึเปล่าคะ หรือว่าจบม.6แล้วเราสามารถไปสอบเข้าได้เลย ถ้าสอเข้ามีเส้นทางไหนบ้างหรอคะ ยังมีนายร้อยตำรวจอยู่รึเปล่าคะ ของฝ่ายหญิง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่