ผมเคยถูกเพื่อนบ้านกล่าวหาว่าเป็นขโมยงัดบ้าน และทุกวันนี้ก็ยังถูกใส่ร้ายอยู่บ่อยๆ ผมทำอะไรได้บ้างครับทุกวันนี้ผมจิตตกมาก

คือเรื่องมีอยู่ว่าขโมยขึ้นบ้านของเพื่อนบ้านที่ไม่ถูกกันกับผม ขึ้นบ่อยมากหลายหลังเลย และเพื่อนบ้านเหล่านั้นไม่ชอบขี้หน้าผมอยู่เเล้วเป็นทุนเดิม เค้าใส่ร้ายผมว่าผมทำและเอาตำรวจมาจับผม ตำรวจมีหมายมาด้วยผมเลยขึ้นรถไปกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ผมโดนตรวจลายนิ้วมือและสอบปากคำที่ห้องสอบสวนถ่ายรูปทำบันทึกและแล้วหลักฐานไม่ตรง ตำรวจต้องปล่อยตัวผมกลับมา จนผ่านมาหลายปีแล้วจนมีเรื่องเกิดขึ้นอีกถี่ๆ มีขโมยงัดบ้านแถวบ้านอีกหลายหลัง เหมือนเดิมครับเพื่อนบ้านกล่าวหาผมอีก ครั้งนี้ไม่ได้เอาตำรวจมาจับผม แต่พูดคุยกับคนอื่นเสียงดังจนผมได้ยินว่าผมทำอาชีพอะไรเอาเงินจากไหนมาใช้มาซื้อกิน และหาว่าผมยากจนผมไปงัดไปขโมยของบ้านเค้าแน่ๆ ผมไม่รู้จะทำไงดี อึดอัด สภาพจิตใจย่ำแย่มากๆ จิตใจย่ำแย่ตั้งแต่ถูกตำรวจเอาตัวไปครั้งแรกแล้ว ผ่านมาสิบปีก็ยังไม่หายหวาดระแวง ว่าอยู่ดีๆเค้าจะมาจับผมอีกหรือป่าว ทั้งๆที่เราไม่ได้กระทำความผิดแต่เราต้องอยู่อย่างหวาดกลัว อยู่บ้านดีๆยังรู้สึกว่าไม่มีความปลอดภัยเลย ขโมยขึ้นบ้านกี่หลังกี่ครั้งทุกวันนี้ยังคงพูดใส่ร้ายผมว่าผมเป็นคนทำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่