ระหว่างนิเทศศาสตร์กับพยาบาลเลือกอะไรดี

สวัสดีค่ะคือเรามีคำถามตามที่ได้ตั้งกระทู้นะคะคือเราชอบทางด้านนิเทศศาสตร์เพราะเราชอบการทำงานเบื้องหลังของยูทูบเบอร์เราอยากทำงานเบื้องหลังแบบตัดต่อคิดคอนเทนเรารู้เวลาทำอะไรแบบนี้แล้วมีความส่งมากกว่าการอ่านหนังสือคิดคำนวณมันค่อนข้างน่าเบื่อแต่พ่อแม่เราตั้งความหวังในการเรียนพยาบาลมากจนเรารู้สึกว่าไม่รู้จะทำไงดี
สรุปคำถามนะคะ
1.ระหว่างนิเทศศาสตร์กับพยาบาลอันไหนดีกว่า
2.แล้วเราอยากเรียนนิเทศศาสตร์บอกพ่อแม่อย่างไรดี
3.แบบนี้เรียนว่ากดดันลูกไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview