เส้นทางสู่การเป็นครูปฐมวัย

สวัสดีค่ะทุกๆคน ตอนนี้เราเรียนสาขาการศึกษาปฐมวัยหลักสูตร 4 ปี อยากทราบว่า พอเรียนจบเราต้องไปสอบเอาใบประกอบวิชาชีพครู เป็นอันดับแรกใช่ไหมคะ จากนั้นเราต้องสอบอะไรเป็นลำดับขั้นต่อๆไปคะ คือพยายามอ่านแล้วแต่เรายังไม่ค่อยเข้าใจ ตอนนี้อยู่ปี 1 จึงอยากที่เตรียมตัวให้พร้อม พยามที่จะหาหนังสือมาอ่าน แต่เค้ายังไม่แน่ใจว่าต้องสอบอะไรเป็นขั้นต่อๆไป รบกวนผู้รู้มาตอบคำถามทีนะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบ ส่วนตรงไหนที่พิมพ์แล้วดูจะงงๆไปบ้างต้องขออภัยด้วยนะคะ 
เข้ามาตอบกันเยอะๆนะคะ ปล.ตอบให้เค้าเป็นข้อๆโดยที่เข้าใจได้ง่ายยิ่งดีเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่