วงจร Multisim แบบหยุดเวลาเองทำยังไงครับ

คือตอนนี้ผมได้โจทย์มาว่า ให้ทำวงจรนาฬิกาที่สามารถหยุดเวลาเองได้ที่ 5 นาที ตอนนี้ผมสามารถทำวงจรนับถึง5นาทีได้แล้ว แต่ผมไม่สามารถต่อวงจรที่ให้วงจรหยุดเมื่อถึงนาทีที่5อะครับ อยากสอบถามว่ามันต้องต่อยังไงครับ ของผมใช้ตัว 7490์N กับ 7447N ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview