สอบถามเรื่องแนวเพลงนิดนึงครับ

เป็นคนชอบฟังเพลงครับ แต่แยกแนวเพลงไม่ออก Pop Rock R&B

เลยอยากให้พี่ๆช่วยพิมพ์ 
วงดนตรี = แนวเพลง
(ลิเดีย = R&B) 

ให้ผมไว้ใช้ฝึกฟังหน่อยครับ

ไทย สากล ได้หมดเลยครับ

ขอบคุณฮะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรื่องนี้พูดยากครับ
วงดนตรีเดียวไม่ได้ทำแนวเพลงแบบเดียวเสมอไป แม้แต่อัลบั้มเดียวก็ไม่ได้มีแนวเพลงเดียวก็มี

จริงๆ สำหรับวงต่างประเทศ ให้ค้นหาอัลบั้มแล้วเข้าไปดู Genre ที่ Wikipedia ก็พออ้างอิงได้ระดับหนึ่งครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview