ท่านใดพอทราบประวัติของศาลเจ้าเจียวเองเบี้ยว บางรัก และประวัติเทพในศาลเจ้าแห่งนี้ไหมครับ

ท่านใดพอทราบประวัติของศาลเจ้าเจียวเองเบี้ยว บางรัก แบบละเอียดไหมครับ ข้อมูลหายากมากๆ และก็ประวัติเทพหลายองค์ในศาลแห่งนี้ค้นหาในเน็ตไม่มีเลย เช่น หวากวงกง(เทพกุมาร) ไซตนกง(เจ้าแห่งโชคลาภ) บู๊นเท๋ากง(ใช่องค์เดียวกับปุนเถ้ากงรึเปล่าครับ) และวันเกิดเทพ 108 พี่น้องนี่วันใดกันแน่ครับ ท่านใดทราบกรุณาแบ่งปันจักเป็นพระคุณยิ่ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่