ฝันเห็นคนในครอบครัวจมน้ำตายหมายความว่ายังไงครับ

สวัสดีครับ เมื่อคนผมฝันว่าพี่สาวกับพี่ชายพาหลานไปเล่นน้ำเล่นเรือบังคับ แล้วเหมือนพี่สาวก็หายไป แต่ไม่มีใครคิดตามหาเลยครับ มีผมที่พยายามติดต่อผู้ใหญ่ หาวิธีตามหาอยู่คนเดียว จนไปเจอหมอดูนั่งข้างริมแม่น้ำครับ ผมถามเขาว่าพี่สาวจะกลับมาไหม เขาจับใบไม้มาพับๆเป็นริ้วธงชาติแล้วบอกว่าไม่กลับครับ ผมร้องไห้เสียใจมาก เลยอฐิษฐานขว่าหากยังเหลือชิ้นส่วนหรืออะไรให้นำไปฌาปณกิจได้ ขอให้ลอยทวนน้ำกลับมา แล้วหลังจากนั้นก็มีส่วนหะวลอยมาพร้อมกับกล่องของเล่นพี่สาวครับ แล้วก็เห็นพี่สาวใส่ชุดนักเรียนก่อนผมสดุ้งตื่น (พี่สาวไม่ได้เรียนแล้วครับทำงานนานแล้ว มีแต่ผมที่ยังเรียนอยู่)

ผมเลยกังวลใจมากว่าจะเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นไหม พรุ่งนี้ 23 เมษา ก็จะเป็นวันเกิดผมแล้ว เลยไม่อยากให้เกิดเรื่องไม่ดีครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่