ส่งจอคอมซ่อมเเล้วไม่หาย ควรบอกช่างว่าไงดีครับ T^T

คือจอผมเป็นนานเเล้ว เเสดงอาการบ้างไม่เเสดงบ้างหรือบางวันเป็นมากบางวันก็เป็นเเบบลางๆ จอกระพริบด้วยบางครั้งที่เล่นเกม เป็นเวลาเปิดคอมเลยครับ ตั้งเเต่หน้าโลโก้ขึ้นเลย 
ส่งซ่อมหลายรอบมากกกเเต่ก็ไม่เคยจะหาย ช่างล้างคอมลงdriver ใหม่ให้เเล้วก็ไม่หาย  เป็นเเบบนี้ต้องเปลี่ยนจอรึป่าวครับ 
ผมควรบอกช่างในศูนย์ให้ซ่อมไงให้ถูกจุดดีครับ เพราะไม่อยากเสียเวลาซ่อมอีกเห็นใช้เวลาตั้ง 3-4วัน (ใกล้หมดเวลาประกันเเล้วด้วย)
ตอนส่งซ่อมจอชอบไม่เเสดงอาการ ช่างเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง รูปก็ให้ดูเเล้วยังซ่อมไม่ถูกจุดเลย 

ภาพล่างคือ เป็นมาก VVV

ภาพล่างคือ เป็นน้อยเเบบลางๆ ครับ VVV 

ช่วยหน่อยนะครับ ต้องการให้หายไวๆ เพี้ยนสะอื้น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้ามันเป็นที่ตัวจอ ให้ล้างเครื่องลงไดรเวอร์เป็นล้านรอบก็ไม่หายหรอก แก้ผิดจุด
เปลี่ยนจอซะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่