เลนส์ Zeiss Distagon 35/1.4 ZM + Techart pro แล้วเป็นเลนส์ auto ใน Sony Alpha

มีใครเคยเอา Zeiss Distagon 35/1.4 ZM มาใส่ Techart แล้วเป็นเลนส์ auto ในกล้อง Sony บ้างไหมครับ
ภาพที่ได้ มี charactor ที่ต่างกับเลนส์ Sony Zeiss Distagon 35/1.4 ZA อย่างไรบ้างครับ

เพิ่งได้กล้องมา กะจะเอามาใส่ techart เพื่อลองเลนส์เลนส์ M mount แต่พอเห็นเลนส์ค่ายติดจุดน้ำเงินแล้ว ราคาก็ดีกว่า
แถมออโต้เต็มฟังก์ชั่นด้วย เลยเริ่มอยากได้ตัวนี้ด้วย

แต่ขนาดต่างกันพอควร และราคาก็ต่างกันสองเท่า เลยไม่รู้ว่า ควรจะเลือกแบบไหนดีครับ
(ใจไป ZM เพราะเล็กกว่าและหล่อกว่า แต่พอไปดูรูปใน flickr แล้ว ZA คุณภาพดีสุดๆ เลย)

ขอบคุณน้าๆ สำหรับคำตอบด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่