เปิดคอมได้ ประมาณ 4 วิ ดับเอง วนอยู่อย่างงั้น

มีปัญหาแบบนี้ประมาณ 3 รอบ รอบแรกให้ช่างดูเขาบอกว่ามีฝุ่นในเครื่อง
รอบที่สอง รู้แหละปัญหาเดิมเลยทำความสะอาดคอมโดยใช้ไดร์เป่าฝุ่นออกและเช็ดแรม ก็ยังเป็นเหมือนเดิน พอไปให้ช่างดู เขาบอกว่ามันมีฝุ่นผมก็งงฝุ่นตรงไหนอ่ะ ผมแบบเบาจนคิดว่าสะอาดแล้ว

รอบสาม มันเป็นอีกแหละ รอบนี้ผมจนปัญญาแหละ 

ใครมีคำแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ 

อีกอย่างที่สงสัยเหมือนกัน การปิดสวิตช์ตรงหลัง
พาวเวอร์ซับพราย บ่อยๆนี่เกี่ยวไหมครับ เพราะผมชอบปิดตอนเช็คคอม

*พาวเวอร์ซับพรายมีอาการไฟดูดด้วยครับตอนเสียบสาย*
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่