ยื่นพอร์ตมนุษยศาสตร์ มช.

ตามที่กล่าวไปข้างต้น ผมอยากเข้าคณะมนุษยศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษครับ หลังจากที่ผมดูเกณฑ์ต่างๆในการสอบเข้า ผมเหลือ "คุณสมบัติเฉพาะ" ที่ยังไม่ผ่านเนื่องจากไม่ได้สอบข้อสอบใดๆเลยครับ เลยอยากจะถามรุ่นพี่/คนที่สอบเข้าโดยใช้การยื่นพอร์ตไปก่อนแล้วว่า ใช้ผลสอบจากอันไหนมั่งครับหรือแนะนำให้ผมสอบอันไหนมั้ยครับ  

(คุณสมบัติเฉพาะ : มีผลคะแนนการทดสอบความรู้ภาษาอังกฤษอย่างใดอย่างหนึ่งดังต่อไปนี้
CMU-eTEGs 70
CU-TEP 75
TU-GET 700
IELTS 6
TOEFL iBT 78
TOEFL ITP 500)

ตามนี้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่