รบกวนช่างทำผมมาตอบหน่อยนะคะ

พอดีว่าไปซื้อสีผมมาร้านนึงค่ะ เป็นแบบแบ่งขายตัวสีผม กับไฮโดนเจนแยกกันได้

เราเป็นคนผมเสียแต่ไม่หนักมาก อยากได้ไฮโดเจนแค่3หรือ6%
แต่ทางร้านบอกว่าหมดค่ะ มีแต่9 กับ12 

ร้านเลยบอกเทคนิคว่าให้เอา 12ไป แล้วผสมน้ำอุ่น 1เท่าตัว 1:1 
ให้ให้เท ออกครึ่งนึงให้เหลือเท่าปริมาณของข้างขวดไฮโดนเจน

แบบนี้ได้จริงไหมคะ เราควรเชื่อเค้าดีไหม?? ขอความรู้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่