หัวเเร้งดูด ทำไมตัวตัดไฟไม่ตัด

สวัสดีครับ  พอดีผมได้ทำการติดตั้งตัวกันดูด ยี่ห้อ  rcbo  เนื่องจากก่อนหน้านี้ ไฟรั่วที่สว่าน  ซ๊อตผมเเขนกระตุกชามาเเล้วรอบหนึ่ง  ก็เลยจัดการไปซื้อตัวกันไฟดูดมาประจำการ 2 ตัวที่บ้าน  ลองเทสที่ตัวปุ่มตัวกันดูด  ก็ทำงานตัดได้ตามปรกติ  พอดีเมื่อวาน ผมใช้หัวเเรงบัดกรี่ตะกั่ว  ไฟดูดจากปลายหัวเเร้งมาที่มือที่ผมถือตะกั่ว  ผมเลยอยากทราบว่า ทำไมตัวตัดไฟไม่ตัดครับ  หรือ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ ว่าผมต้องทำเเบบใหนใคร  จึงจะปลอดภัยจากไฟดูดทุกรูปเเบบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่