แฟนมีเพื่อนผู้หญิงที่ชอบไปไหนมาไหนด้วยกัน เราหึง เราผิดมั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 43
สมัครเพื่อเข้ามาตอบเลยค่ะ
คิดว่าเป็นคนเดียวเพราะแฟนบอกว่าเราคิดมาก

จริงๆแฟนที่เป็นคนกลางควรเป็นคนที่จะต้องช่วยเรา
ได้มากที่สุด ถ้าไม่อยากให้เราไปยุ่งกับเพื่อน
หรือไม่อยากให้ความสัมพันธ์กับเพื่อนเสียไป
ก็ควรบอกเพื่อนด้วย เผื่อจริงๆแล้วเพื่อนก็อาจจะ
ไม่รู้จริงๆ(หรือรู้)ก็จะได้ลดๆลงบ้าง ส่วนถ้าเราไม่โอเคเค้าก็ควรจะทำอะไรซักอย่างให้เรารู้สึกสบายใจ
อย่างเช่นโอเคเค้าจะเว้นระยะห่างให้เพื่อเราจะได้สบายใจ take actionอะไรซักอย่าง เพื่อทำให้เรารู้สึกว่าอย่างน้อยเค้าก็แคร์ความรู้สึกของเรา
ไม่ใช่มองว่าเรางี่เง่า เราคิดมากไปเอง
มันเหมือนสิ่งที่เราคาใจไม่ได้รับการแก้ไข
เราก็จะไม่สบายใจอย่างนี้ไปตลอด
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
แค่เพื่อนจริงมั้ยอ่ะ ถ้าไปด้วยกันบ่อยขนาดนั้น พามาเจอกันหน่อยซิ
ความคิดเห็นที่ 5
แค่ เพื่อน แค่เพื่อน เป็นวลีฮิต ที่ผู้ชายชอบพูดกันครับ
เอาจริงๆ ผู้หญิงหลายคนก็ชอบพูดนะ
แค่ เพื่อน หรือ พี่น้องกัน แต่ ไปนอนด้วยกัน ก็เจอมาแล้ว ด้วยตัวเอง

อย่าให้น้ำหนัก คำพูด มากกว่าการกระทำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่