ประกันโควิด 19 สำหรับคนต่างชาติที่ทำงานในไทย มี Work Permit มีของที่ไหนสมัครได้บ้างคะ

พอดี ที่เจอจะมีแต่ของทิพยประกันภัย ค่ะตอนนี้  เพราะถ้าคนต่างชาติในไทยเกิดติดเชื้อโควิด ไม่ได้รักษาฟรีเหมือนคนไทยใช่มั้ยคะ

ลองดูเจ้าอื่นแล้ว ก็มีแต่ Remark ว่าต้องเป็นคนไทยเท่านั้นค่ะ  พอดีจะสมัครให้นายญี่ปุ่นที่บริษัทอ่ะค่ะ

หากท่านไหนมีที่อื่นแนะนำ รบกวนหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่