อยากทราบต้นทุนการทำขนม บราวนี่เนื้อชูวี่ค่ะ เราเคยสั่งราคาส่งของร้านขายบราวนี่ร้านหนึ่งในเฟสบุ๊ค ตกชิ้นละ 4-5 บาท
แต่เรารับมาขายเอากำไรชิ้นล่ะ5 บาทค่ะ
ตอนนี่อยากลองทำเองขายเองและจะลองทำส่งดู แต่เห็นร้านส่งขายถูกมาก เราเลยไม่แน่ใจเท่าไร ทางร้านส่งขายให้เราประมาณ
50ชิ้น 240 บาท รวมค่าส่งด้วย
เราขายก็ได้กำไร240 บาทเหมือนกันเลยสงสัยว่าร้านส่งเขาคิดทุนกันเท่าไหร่ ฝากหน่อยนะคะ ขอบคุณค้า
ทำชูวี่บราวนี่ขายต้นทุนเท่าไหร่คะ
แต่เรารับมาขายเอากำไรชิ้นล่ะ5 บาทค่ะ
ตอนนี่อยากลองทำเองขายเองและจะลองทำส่งดู แต่เห็นร้านส่งขายถูกมาก เราเลยไม่แน่ใจเท่าไร ทางร้านส่งขายให้เราประมาณ
50ชิ้น 240 บาท รวมค่าส่งด้วย
เราขายก็ได้กำไร240 บาทเหมือนกันเลยสงสัยว่าร้านส่งเขาคิดทุนกันเท่าไหร่ ฝากหน่อยนะคะ ขอบคุณค้า