ยาคุมฉุกเฉิน ตรวจตั้งครรภ์

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ค่ะ เมื่อวันที่ 31 มีนาคม ได้มี พสพ. กับแฟนไปประมาณช่วง 5 ทุ่มค่ะ เช้าวันต่อมาวันที่ 1 เมษายน ได้ไปซื้อยาุมฉุกเฉินมากินตอนประมาณ 9 โมงเช้า และกินเม็ดที่ 2 ตอน 3 ทุ่ม วันนี้รวม 21 วัน หลังกินยาแล้วค่ะ ไม่มีเลือดออกมาเลย มีแต่อาการเจ็บหน้าอกแต่ตอนนี้หายเจ็บแล้วค่ะ ลองตรวจตั้งท้องดูครั้งแรกคือวันที่ 14 ตอนตื่นนอน ผลออกมาเป็นขีดเดียว มาวันนี้วันที่ 21 ลองตรวจอีกครั้ง ผลก็ออกมาเป็นขีดเดียว อยากสอบถามว่า 21 วันแล้วหลังมี พสพ. ตรวจตั้งท้องไป 2 ครั้ง แล้ว ก็ยังเป็นขีดเดียว แบบนี้ผลแน่นอน หรือยังคะว่าไม่ท้อง จำเป็นต้องรอสักพัก แล้วตรวจอีกมั้ยคะ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำตอบด้วยค่ะ ตอนนี้กังวลประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่