มีใครรู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วมั้ยครับ ผมรู้สึกเหมือนมูรินโญ่เพิ่งออกจากแมนยูเอง เจอข่าวออกจากสเปอร์สอีกแล้ว?

ผมเข้าไป บีบีซี จะอ่านข่าวทีมใหญ่ร่วมตัวกันจัดซูเปอร์ลีกอะไรซักอย่างที่ พี่แป๊ะ พูดในเอฟเอ็ม 99 เมื่อเช้านี้อย่างจริงจัง

ผมฟังแล้วรู้สึกว่าคุณถิรชัย เค้าฉลาดและมีความรอบรู้มากทีเดียว

กะจะหาอ่านข่าวจากเว็บบีบีซีนิวส์ เพิ่มเติมซะหน่อย

แต่กดเข้าไป Sport เจอ ข่าวมูริญโญ Sack ผมก็เพิ่งรู้ว่าคำนี้แปลว่าโดนไล่ออกเหรอ Jose Mourinho: Tottenham sack manager after 17 months
 (ผมไม่ได้เก่งภาษาอังกฤษมากนัก)

แต่ก็พอเดาได้เพราะพอกดเข้าไปจะอ่านรายละเอียดก็เป็นรูปมูรินโญ่ (Mourinho)  แพ็กกิ่ง ของใส่ท้ายรถอยู่พอดี

มีใครรู้สึกว่าแป๊บๆเองมั้ยครับเหมือนเค้าเพิ่งมาเอง  แต่ผมว่ามูรินโญ่ คงต้องย้ายไปย้ายมาระหว่างทีมใหญ่ๆแบบนี้ไปอีกซักพักนึงเลยหละครับ ผมเดานะ

ปล.ผมไม่ได้เชียร์แมนยู หรือสเปอร์ส นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่