มันใช่เหรอ? เพลงรวมชื่อเดือน

ผมเป็นคนภาคกลางฟังเพลงไทยสากล ลูกทุ่งก็ฟังบ้างตามกระแสที่ดังจริงๆ ลูกสาว8ขวบ จำเพลงนี้มาร้อง จากการดูyoutube นางร้องจนถึงเดือน กะดั๊กกะดา !!!
ไหนน้องกิลด์เปิดให้พ่อฟังใหม่ซิว่าเขาร้องยังไง ชัดเจนครับ
กะดั๊กกะดา ทุกท่านคงทราบว่าเดือนนี้ กรกฎาคม อ่านว่ายังไง แต่เด็กๆไม่รู้ เขาก็จะ copy ความเป็นบ้านนอกนี้ไปใช้ในสังคม แน่นอนว่ามันจะส่งผลมาถึงผู้ปกครองอย่างผม
เมื่อบุคคลอื่นได้ยินลูกผมพูดผิดแบบนี้# เดือนนี้ มกราคม อ่านว่า มักกะราคมนะครับ คนไหนอ่านมก ช่วยไปมกไกลๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่