ทำไมค่าเทอมแพงขนาดนี้

สวัสดีค่ะ เราเป็นนักศึกษาปวส.2 ตอนนี้กำลังฝึกงานอยู่ค่ะ คือตอนนี้วิทลัยเราได้แจ้งค่าเทอม1ของปีการศึกษา2564 ของชั้นปวส.2 ค่าเทอมห้าพันกว่าเลยค่ะ ซึ่งเรางงว่าทำไมแพงขนาดนี้ เพราะตอนนี้เราฝึกงาน ไม่ได้เรียนในสถานศึกษา เราเข้าใจนะคะว่าโอเค ต้องจ่ายค่าเทอม แต่ทำไมถึงแพงกว่าคอนปวส.1ที่เรียนซะอีก ยังไม่รวมเมื่อตอนปวส.1เทอม1เราเสียไปหมื่นสอง แต่เรียนออนไลน์ที่บ้านอาทิตย์เว้นอาทิตย์ วิทลัยไม่ได้มีการคืนเงินอะไรบ้างเลย จนมาปวส.1เทอม2 เราเสียไปสี่พันกว่า เทอม2ก็ต้องหยุดเรียนออนไลน์ไปอีกเดือนเต็มเลย ก็ยังไม่ทีการคืนค่าเทอมเล็กๆน้อยๆอะไร  พอมาปวส.2ตอนนี้เราฝึกงาน ยังค้องมีเสียเต็มๆอีก งงมาก มาแลกเปลี่ยนคคห.กันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่