เป็นคนกลัวหนอนมากกก ตอนนี้เริ่มปลูกต้นไม้ สามารถลงยาฆ่าแมลงก่อนเลยได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ 
ตอนนี้เจ้าของกระทู้กำลังเริ่มปลูกต้นไม้ โดยเราเริ่มจากการปลูกดอกพิทูเนียค่ะ 
ไปเจอที่ร้าน น้องสวย ดอกเยอะมาก เจ้าของร้านเเนะนำให้ใช้ปุ๋ยเเบบน้ำรด ซึ่งก็ได้ผลดีค่ะ
เเต่เราไปอ่านเจอมาว่าต้นพิทูเนีย หนอนชอบ ได้ยินเเค่นี้ก้จะเป็นลมเเล้วค่ะ
เราเป็นคนที่กลัวหนอนมากกกกก ไม่เคยคิดจะปลูกต้นไม้ หญ้าหรืออะไรทั้งสิ้น
เเต่พอได้ปลูกเเล้ว หลงมากมากค่ะ รดน้ำ ตัดกิ่ง นั่งมอง ถ่ายรูปทุกวันเลยค่ะ
เลยอยากกันไว้ก่อนค่ะ เลยจะขอคำเเนะนำจากทุกคนว่า
Q : เราสามารถลงยาป้องกันเเมลง หรือยาฆ่าเเมลง ไว้เลยได้ไหมคะ
Q : และมียี่ห้อไหนเเนะนำไหมคะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview