บทสรุปพรีเมียร์ลีก ลาลีกา กัลโช่ หลังจากที่12ทีมใหญ่ถูกแบนออกจากสารระบบเรียบร้อยแล้ว

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ 
จะเหลือเลสเตอร์ ลุ้นแชมป์กับเวสต์แฮม น่าสนใจมากครับ ว่าเลสเตอร์จะคว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกสมัยที่2ได้ หรือว่าจะเป็นเวสแฮมต์ ที่คว้าแชมป์พรีเมียร์ลีกครั้งแรกได้ครับ 
เอฟเอคัพ เลสเตอร์จะคว้าแชมป์ทันที 
ลีกคัพ จะไม่มีทีมไหนได้แชมป์ ที่จริงรายการนี้ควรจะถูกยกเลิกไปได้แล้วครับ

กัลโช่เซเรียเอ อิตาลี
อตาลันต้าจะลุ้นแย่งแชมป์กับนาโปลี ลาซิโอ น่าสนใจมากครับ อตาลันต้าฟอร์มดีมาหลายปีแล้ว จะคว้าแชมป์ได้สำเร็จหรือไม่ 
โคปา อิตาเลีย จะเป็นอตาลันตาที่คว้าแชมป์ด้วยครับ

แค่อังกฤษกับอิตาลี2ลีกก็น่าสนใจแล้วใช่มั้ยครับ
ลุ้นเลสเตอร์ได้ดับเบิ้ลแชมป์ กับลุ้นอตาลันต้าได้ดับเบิ้ลแชมป์

ลาลีกา สเปน 
เซบีย่า จะคว้าแชมป์ทันที เจ้าของแชมป์ยูโรป้าลีกสูงสุดในประวัติศาสตร์ คู่ควรที่จะได้แชมป์ลาลีกา ด้วยประการทั้งปวง 
ส่วนโคปาเดลเรย์ จะเป็นแอธเลติกบิลเบา ได้แชมป์แทนครับ 

ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก 
ปารีสแซงต์แชร์กแมง จะคว้าแชมป์UCL ได้เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ โดนผ่านด่านบาเยิร์นมิวนิค แชมป์เก่ามาได้ คู่ควรกับตำแหน่งแชมป์รายการนี้มากครับ 

ส่วนยูโรป้าลีก
คู่ชิงเป็น โรม่าชิงกับบียาร์เรอัล เป็นอะไรที่น่าดูสุดๆเลยครับ 

โควต้าUCLปีหน้า 
อังกฤษ เลสเตอร์ซิตี้ เวสต์แฮม เอฟเวอร์ตัน
ส่วนที่4ลุ้นแย่งกันระหว่าง2ทีมยักษ์ใหญ่อย่าง ลีดส์ยูไนเต็ด กับ แอสตัน วิลล่า น่าติดตามมากครับ 
อิตาลี อตาลันต้า นาโปลี ลาซิโอ โรม่า มีแต่บิ๊กเนมทั้งนั้นครับ 
สเปน เซบียา บียาร์เรอัล รีลเบติส รีลโซเซียดัด ทีมพวกนี้ล้วนมีประสบการณ์การลุยยุโรปโชกโชนมากครับ 
แค่คิดก็น่าสนใจมากๆ แล้วใช่มั้ยครับ UCL ฤดูกาลหน้า ส่วนทีมที่มันไม่รักดีก็หายไปจากประวัติศาสตร์วงการฟุตบอลก็แล้วกันนะครับ 
ยังไงผมยึดถือความถูกต้องเสมอ SaveUEFA&FIFA
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่