ตามหาครูสอนภาษาญี่ปุ่น(日本語教師を探す。) เป็นคนญี่ปุ่นที่พูดไทยได้ค่ะ(タイ語ができる日本人。)

สวัสดีค่ะ 
ขอรบกวนพี่ๆ น้องๆ ที่มีประสบการณ์เรียนภาษาญี่ปุ่นหน่อยนะคะ
คือว่าอยากจะเรียนภาษาญี่ปุ่นกับครูญี่ปุ่นแท้ๆ ที่สามารถพูดไทยได้แบบตัวต่อตัวค่ะ 
อยากเข้าใจภาษาญี่ปุ่นให้ได้มากที่สุด ดูอนิเมะแบบไม่อ่านซับ และมีแพลนอยากจะไปทำงานต่อที่ญี่ปุ่นหลังเรียนจบค่ะ
ซึ่งคิดว่าครูญี่ปุ่นที่พูดไทยได้ดีจะช่วยเราได้มากค่ะ เราอยากคุ้นชินกับการพูดของคนญี่ปุ่นให้มากที่สุดค่ะ เลยอยากได้คนญี่ปุ่น เวลาเรียนหากพูดแต่ภาษาญี่ปุ่นคิดว่าอาจจะทำให้ชินได้เร็วขึ้นค่ะ
ตอนนี้อยู่ที่สระบุรี(เรียนออนไลน์ได้นะคะ) แต่หากหมดโควิดอาจจะไปอยู่กรุงเทพค่ะ
พอมีใครจะกรุณาแนะนำได้ไหมคะ

ปล. แต่ที่ขอเลือกเรียนกับครูญี่ปุ่นแท้เป็นความชื่นชอบส่วนตัวค่ะ เพราะเคยเรียนภาษาจีนกับคนจีนแล้วรู้สึกชอบมากๆ เข้ากับเรามากกว่าตอนที่เรียนกับคนไทยค่ะ
ปล. 2 ถ้าเป็นไปได้อยากได้ครูที่รับสอนตามบ้านค่ะ เพราะว่าตามสถาบันราคาแพงมากเลยค่ะ😭
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ

)
I am looking for a Japanese person who can teach Japanese.

タイ語ができる日本人の日本語教師探しています。
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่