อะไรคือตัวชี้วัดว่าผู้ชายคนไหนเป็นผู้ชายที่ดี ตอนนี้ดูยากขึ้นนะคะ

เราแทบแยกไม่ออกแล้วตอนนี้
เพราะอะไร.....ตอนนี้นึกออกแบบนี้นะ

ผู้ชายสูง ผิวขาว สะอาด หน้าตาดี อัธยาศัยดี  ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เที่ยวกลางคืน มีหน้าที่การงานที่ดี มีการศึกษาสูง
นั่นคือดี ในมโนจิตของเรานะ

แต่เหล่านี้อาจเป็นเพียงแค่ รสนิยมของเรา แบบว่า "ฉันชอบคนแบบนี้"...แค่นั้นเอง  เพราะต่อให้มีคุณสมบัติตามที่กล่าวไป  ก็อาจจะไม่ได้เป็นคนดีแบบที่เราคิด...

แล้วผู้ชายที่ไม่ใช่รสนิยมเรา....คือคนไม่ดีหรอ ..... ก็ไม่นะคะ สังเกตได้ว่าที่ดีดีเป็นสุภาพบุรุษก็เยอะเลย

ผู้ชายบางคน ไม่ใช่ทรงแบบที่กล่าวไป แต่ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ การงานไม่ดีการศึกษาไม่เท่าแบบที่กล่าวไป ลึกๆ แล้วพื้นฐานด้านจิตใจดีดีก็มีเยอะ

เราอยากถามถึงความคิดเห็นผู้หญิงคนอื่นๆ บ้างค่ะว่า  คุณมองอะไร  แบบไหนกันบ้าง ถึงจะรู้ว่าผู้ชายคนไหนเป็นผู้ชายที่ดี

อยากทราบจากคนที่แต่งงาน ผ่านการใช้ชีวิตร่วมกันกับผู้ชายคนนั้นที่คุณอ้างถึงยิ่งดีนะคะ  เพราะอะไร ถึงรู้ และมองเห็น ถึงความดีงามของผู้ชายคนนั้น  

หรือใครเจออะไรที่คิดว่าโคตรดี
แต่สิ่งที่ได้.....คือ นรก บนดิน
มาแชร์ประสบการณ์ก็ได้นะคะ

ออกตัวตรงนี้ก่อนว่า
เราเคยเจอค่ะ  ผู้ชายที่ดีอ่ะ แต่เค้าไม่ได้เลือกเรา 😂😂😂เพราะเราไม่ดีค่ะ เลยไม่ถูกเลือก คิดว่านะ

ส่วนผู้ชายที่ไม่ดี ก็มีค่ะ  อย่างที่บอกไป  เราไม่ดีค่ะ เลยดึงดูดคนแบบเดียวกันมั้งคะ  สงสารตัวเองนะคะในบางที เพี้ยนเพลีย

สาวคนไหนอยากบอก  แชร์ประสบการณ์ ยินดีรับฟัง  ทุกความคิดเห็นนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นดีดีค่ะ นานาก่อทราย

แสดงความคิดเห็น