ยามซากุระร่วงโรย นางเอกไม่ได้ทำผิดขนาดนั้นทำไมโดนด่าเยอะจัง

สำหรับเรานะ เรื่อง "ยามซากุระร่วงโรย" หรือ "5 centimetres per second" นางเอกไม่ได้ผิดเลยนะ แต่ทำไมนางเอกโดนด่าเยอะมาก555 

มันคงไม่ผิดหรอกมั้ง ที่คนเราจะมูฟออนเพราะเราพยายามเพื่อเขาคนนั้น แต่เขาคนนั้นไม่สนใจสิ่งที่เราพยายามเลย นางเอกพยายามส่งจดหมายหาพระเอกตลอด3ปี(ม.ปลาย) แต่พระเอกไม่เคยตอบกลับมาเลยซักฉบับมันจะมีซักกี่อย่างที่ทำให้นางเอกคาดเดาจากการกระทำของพระเอกนอกจากพระเอกไม่สนใจนางเอกแล้ว มันผิดที่พระเอกรึป่าวที่ไม่ชัดเจนกับนางเอกตลอด3ปีอะ....แล้วคืออื้อหืออาคาริโดนด่าอย่างหนักเลย555

.

เราคิดว่าคนที่ด่าน่าจะไม่ได้ตีความตรงช่วงที่เป็นเพลงตอนท้ายเรื่องรึป่าว เลยไม่รู้เนื้อเรื่องจริงๆ มีแต่ด่าอย่างเดียวเลย555 ที่ออกมาตั้งกระทู้นี้เพื่อให้ยาวคนที่ยังเข้าอาคาริผิด ได้มีโอกาสเข้าใจอาคาริด้วย ถึงรู้เรื่องแล้วแต่ยังจะไม่ชอบนางอยู่ก็ไม่เป็นไร ดีกว่าไม่รู้ความจริงเกี่ยวกับนางเลย

.

สรุปเนื้อเรื่องแบบละเอียดอยู่ข้างล่างนะคะ ไปเจอมาในคอมเม้นท์ยูทูป สรุปได้ดีและเข้าใจมาก ขอบคุณเจ้าของเม้นนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่