เปิดแอร์ โหมด Dry กับ Cool อันไหนประหยัดกว่า

ตามหัวข้อครับ ผมสงสัยแต่ก็ไปหาข้อมูลมาก่อนหน้านั้นแล้วว่าส่วนใหญ่บอก เปิด Dry ประหยัดกว่า ยิ่งฝนตกหรือวันที่อากาศข้างนอกหนาวจะประหยัดเป็นพิเศษ แต่ผมสงสัยว่า อย่างผมเนี่ยอยู่อพาร์ทเม้นท์ เปิดแอร์ 29 + พัดลม ผมเลยสงสัยว่า 
แอร์ 29 + พัดลม VS Dry mod อันไหนจะประหยัดไฟกว่ากันหน่ะครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญหรือคนที่มีความรู้ด้านนี้มาตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ปล.สามารถอธิบายเชิงวิทยาศาสตร์เชิงลึกได้นะครับพวกแรงกดอากาศความดันอากาศไรเงี่ยอะครับ ชอบอ่านเพลินดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่