พูดแล้วมันเศร้า เมื่อเธอจากไปแบบไม่รู้ตัว

ขอเกริ่นแบบรวบรัดนะครับ
พูดแล้วมันจะร้องไห้ แบบไม่ทันได้ตั้งตัว เธอจากไปแบบเงียบๆ

เราคบกันมาได้ประมาณ 5 ปีกว่าๆแล้ว จะมีแผลนจะแต่งงานกันด้วย
ตอนจะแต่งครั้งแรก เธอบอกขอเรียน ป.โท ให้จบก่อนได้ไหม
พอเรียนจบ ชีวิตคู่ ยังไม่พร้อมอีกทั้งคู่ ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินแต่งงานกัน

พอจะแต่งครั้งที่สอง ก็บอกรอขอเลื่อนตำแหน่ง และจะทำเรื่องย้ายกลับมาอยู่ด้วยกัน
โอเคไม่มีปัญหา แต่สุดท้าย ไม่ได้ย้ายกลับบ้าน เลยไม่ได้แต่งแล้ว

เลยค่อยกันไปว่า ถ้าจะแต่งกันจริงๆ เก็บตังให้เยอะกว่านี้ ไว้พร้อมกว่านี้ค่อยแต่ง
แต่มาเจอสถานการณ์โควิด เลยไม่ได้แต่ง และก็ไม่คิดจะแต่งช่วงนี้

เมื่อวันเกิดที่ผ่านมา ก็ยังคุยกันปกติ สงกรานต์ยังบอกอยู่เลยว่าจะมาหากัน
สรุปก็ไม่ได้มา เจอโควิดรอบ 3 

จนมาวันนี้ ผมคิดว่ามันแปลกๆ เธอหายไป คุยกันน้อยลง 
เลยเข้าไปดูสถานะในเฟสบุ๊ค คือสถานะมันหายไป ไม่มีแท็กชื่อเธอ

สรุป เธอเดินอยากไปจากชีวิตผม อย่างช้าๆ และหายไปโดยไม่บอกกล่าว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่