อยากได้หนัง/ซีรีส์/เกาหลีที่กล่าวถึงญี่ปุ่น และหนัง/ซีรีส์/ญี่ปุ่นที่กล่าวถึงเกาหลี

ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากได้รายชื่อหนัง อาจจะเป็นหนัง/ซีรีส์/หนังสือประวัติศาสตร์หรือเป็นหนังซีรีส์/หนังสือทั่ว ๆ ไปก็ได้นะคะ ที่เป็นสัญชาติเกาหลี แล้วแสดงหรือพูดถึงญี่ปุ่นด้วยมุมมองของชาติตัวเอง 
แล้วในทางกลับกัน พอจะมีหนัง/ซีรีส์/หนังสืออะไรของญี่ปุ่นที่พูดถึงเกาหลีในมุมมองของชาติญี่ปุ่นด้วยไหมคะ
ไม่จำกัดยุคสมัยที่พูดถึงค่ะ ได้ตั้งแต่ยุคสงคราม ยุคอาณานิคม จนมาถึงยุคปัจจุบันเลยค่ะ ไม่จำเป็นว่าต้องพูดถึงตรง ๆ นะคะ อาจจะเป็นทางอ้อมก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่