แม่ม่ายแก่กว่าฐานะดี กับ แฟนที่ฐานะไม่ดีคบกันมานาน ผมควรเลือกใคร?

ผมแอบกิ๊กแม่ม่ายแก่กว่าผม 8-9 ปี ผมอายุ 30 ครับ รับราชการแต่ฐานะทางบ้านไม่ค่อยดีนัก แฟนผมจับได้ ผมเลยต้องเลือก แฟนสาวผมไม่มีการงานทำ แต่เธอพยายามหางานอยู่ตลอด เธอเป็นคนสวยและรักผมมาก ยอมลำบากกับผมมาตลอด มันทำให้ผมคิดถึงอนาคตว่าจะลำบาก จนปลายปี 63 มีแม่ม่ายเข้ามาติดพัน เธอหน้าอ่อนกว่าวัย สวย การงานดีรับราชการ ที่บ้านรวยมาก แต่ผ่านการแต่งงานมาแล้ว ลูกติด 1-2 จากที่ทำงานเขาเล่ามา ผมมีสัมพันธ์ลับกับแม่ม่ายคนนี้ผมรู้สึกสบายใจมากไม่เหนื่อยใจไม่ต้องคิดอะไรมากเพราะเธอมีพร้อม ผมคุยกับเธอแล้วสบายใจ มีพลัง เหมือนมองเห็นอนาคต  ผมเคยเลิกกับแฟนผมหลายรอบแล้วเพราะผมอยากมีอนาคต แต่ผมก็อดสงสารแฟนผมไม่ได้ที่เขาลำบากมากับผมไม่เคยทิ้งผมไปไหนล่าสุดผมบอกเลิกเขาเพราะผมไม่อยากให้เขาเปิดตัว ผมไม่อยากให้ใครรู้ว่าผมมีแฟน แต่ผมก็ยังจะอยู่กับเขา เขาก็หายไปวันนึง ผมก็ง้อเขา ผมควรเลือกใครดีครับ? หรือเก็บไว้ทั้งสอง พอแฟนผมประสบความสำเร็จก็แต่งงานกับเขาเลย ส่วนแม่ม่ายเก็บไว้ เพราะช่วงนี้ ผมก็ลำบาก

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
อ่านจากกระทู้ ใจคุณ คงไม่อยากเลือกแฟน แล้วล่ะค่ะ คงจะแค่เสียดาย เลยกั๊กไว้ก่อน
บอกเลิกเธอไปแล้ว ก็ยังไปง้อเธอกลับมาอีก

แนะนำว่า อย่าโลเลแบบนี้ค่ะ เจ็บหลายฝ่าย

ในแง่ของแฟนคุณ
_ที่คุณนอกใจเธอ เพราะเธอจน ไม่มีงานทำ (แม้ว่าเธอจะรัก เคยลำบากมากับคุณและไม่เคยทิ้งคุณไปไหน)
ใจผู้หญิงคนหนึ่ง ก็เจ็บช้ำมากแล้ว
_ที่คุณบอกเลิกเธอไป เธอก็คงทนแทบไม่ไหว
_พอนึกเสียดายขึ้นมาก็กลับไปง้อเธอ  พอเธอยอมคืนดี คราวนี้ ก็ลังเล ไม่คิดจะจริงใจกับเธออีก
ยังจะคบกับอีกคน เพราะกลัวตนเองลำบาก ... คิดถึงใจเธอบ้างนะคะ สงสารเธออ่ะ อย่าเห็นแก่ตัวนักเลย

ในแง่ผู้หญิงอีกคน
เธออายุมากกว่าคุณ เธอน่าจะฉลาดทันคุณมิใช่น้อย หากเธอรู้ว่านิสัยแท้จริงคุณเป็นอย่างไร
มาคบเธอ เพียงเพราะผลประโยชน์ มิได้รักเธอจริง
แถมมีแฟนอยู่แล้ว กล้าทิ้งคนเก่ามา เพราะเห็นแก่เงิน ย่อมคิดได้ว่า หากวันหน้าเงินเธอหมด คุณจะทิ้งเธอได้ง่ายๆ

เธอคงจะไม่มอบใจให้คุณเต็มร้อยค่ะ

ตอนนี้กำลังรัก กำลังหลง อาจจะยอมคุณได้ทุกอย่าง ต่อไปพอเธอตาสว่าง คงทิ้งคุณได้ง่ายๆเช่นกัน

ใจสลาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่