อยากให้ "กรรชัย" นัด "หม่ำ-เอ๋" มาออกรายการร่วมกัน กรณีหนังตัวเองเจ๊งเพราะโควิด

จ.ม. จากคอหนังรุ่นเล็ก
เรียน ชาวพันทิปที่รอบรู้

"สวัสดีค่ะ หนูสงสารเหลือเกินค่ะ เข้าใจดีว่าสถานการณ์โควิดส่งผลกระทบต่ออุตสาหกรรมหนังไทยอย่างมาก ทำให้โรงหนังทุกโรงต้องเว้นที่นั่งเอาไว้ หนังที่เข้าฉายช่วงนี้ก็เลยทำเงินไม่มาก ยากนะคะ พอทราบข่าวว่าหนังที่เข้าฉายล่าสุดอย่าง "วัยอลวนฮ่า!" ของลุงเอ๋ ไพโรจน์ ฉายแค่ 3 วันแรกทำเงินไม่ถึงหลักล้านแล้วก็ประกาศหยุดฉายกะทันหัน อีกเรื่อง "คุณชายใหญ่" ของลุงหม่ำ ฉายมาเป็นอาทิตย์ก็อาจมีวี่แววว่าจะหยุดฉายหรือถอดออกไปเลย เห็นใจนะคะ ถ้าอยากให้วงการหนังไทยสดใส ทำไมรายการโทรทัศน์ต่าง ๆ ถึงไม่เอาคนทำหนังและผู้เกี่ยวข้องในวงการมานั่งอภิปรายผ่านจออย่างโจ่งแจ้ง จะออกรายการไหนก็ได้ค่ะ แต่หนูขอฝากไปยังรายการของพี่หนุ่ม กรรชัย อยากให้เชิญลุงเอ๋กับลุงหม่ำ พร้อมด้วยตัวแทนจากโรงหนังและตัวกลาง มานั่งคุยร่วมกันเพื่อเคลียร์ปัญหาให้ถึงที่สุดก็คงจะดีนะคะ ไม่ใช่มาคุยเอาฮาหรือเน้นโปรโมทหนังที่ตัวเองกำกับอย่างเดียว เดี๋ยวเรตติ้งรายการจะไม่ดีเอา ขอนะคะ สวัสดีค่ะ."

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่