[CR] รีวิวสงกรานต์ทิพย์อะไรเอ่ยกักตัวอยู่บ้าน #กักตัวนี้กินอะไร

สวัสดีจ้าาาาาา สืบเนื่องจาก ว่าง ไม่มีอะไรทำเพราะกักตัวอยู่บ้าน แถมเป็นช่วงสงกรานต์อีก แล้วเรื่องกินก็เรื่องใหญ่สำหรับเรา เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ มีไอเดียเมนูหรือเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับการกักตัวช่วงสงกรานต์ทิพย์ยังไงกันบ้าง มาแชร์กันหน่อยจิ

สำหรับเรารอบที่แล้วคือ WFH อยู่บ้าน แต่รอบนี้มาในคอนเซปต์กักตัวไปเลย (ไม่ต้องห่วงเราเสี่ยงต่ำมาก แต่แค่ที่ออฟฟิศคุยกันว่าควรกักตัวทั้งทีม ก็ปฏิบัติตามอย่างดี ลดความเสี่ยงด้วย) กักตัวก็คือยังไง ก็คือกินข้าวยังไงก่อน ปัญหาใหญ่ด้วย ทำกับข้าวก็ไม่ค่อยเป็น ก็ต้องสั่งเดลิเวอรี่ แต่อะไรเอ่ยสั่งไม่เป็น!! เพราะปกติกินข้าวนอกบ้านตลอด!!

เราสั่งอาหารบ่อยมาก แบบ สั่งทุกวัน จนรู้สึกว่า เออ... สั่งทุกวันมันก็แพงอยู่เหมือนกันนะ เลยเริ่มหาใช้ส่วนลดต่างๆ เอาคะแนนในแอพมาใช้บ้าง คนละครึ่งบ้าง เสี่ยงดวงชิงโชค สงกรานต์ทิพย์  ถ้าที่ไหนแจกส่วนลดพวกบริการเดลิเวอรี่เราชอบมาก  ใช้สลับๆ กันไปประหยัดเงินจนเหลือไปซื้อได้หลายมื้ออยู่เด้อ 

อยากแชร์ให้ดูว่า เราสั่งอะไรจากไหนบ้างในการกักตัวช่วงสงกรานต์ทิพย์ เท่าที่เก็บๆ ไว้น่ะนะ

เพี้ยนยิ้ม

ขอแนบรูปสักหน่อย สาดน้ำออนไลน์ + วงล้อรับส่วนลดสั่งอาหาร + รูปอาหาร อันนี้สุดปัง ได้ส่วนลด 100 นึงแหนะ เราหมุนทุกวัน สะสมได้ ใช้ได้ถึงสิ้นเดือนเมษา พอดีจบการกักตัวประหยัดได้หลายขุม 

อันนี้วงล้อที่บอก foodpanda ลด 100 นึงเด้อถ้าหมุนได้ แล้วหมุนได้วันละ 5 ครั้ง!!

ส่วน Grab ก็คือใช้คะแนนไปให้หมด!! ปกติจะใช้ตอนเรียกรถ แต่นี่ไม่ได้ไปไหน เหมาคะแนนซะ!!

ในด้าน Lineman โปรโมชั่นเค้าเยอะมาก Flash Deal งี้ โค้ดลดงี้ ค่าส่ง 0 บาทงี้ สับสนงงงวย แต่เพื่อจ่ายถูกกว่าก็สู้จ้า

รีวิวจากการสั่งครั้งแรกก็บอกตรงๆ ว่าไม่ได้ราบรื่นโรยด้วยกลีบกุหลาบเท่าไหร่ อย่างที่เขียนข้างบนว่าทุลักทุเลมาก งงมากแค่สั่งอาหารเดลิเวอรี่มันจะต้องยากขนาดไหนเชียว - - ไหนๆ ก็ไหนๆ แต่ก็สั่งสำเร็จมาอย่างต่อเนื่องสามวันรวดนาจา อวดรูปสักหน่อยยยยย

อันนี้ตอนสั่ง foodpanda แล้วใช้โค้ดส่วนลด 100 บาทที่หมุนวงล้อได้มาจาก Sanook ใช้ได้จิงไรจิงไม่จกตา

อันนี้ใช้สิทธิ์คนละครึ่งใน Lineman

ในส่วนของเมนูอาหารที่สั่งมานั้น ก็บอกเลยว่า ไม่เบา ขออวดสักหน่อย....

เมนู #1 เอาที่จิ้มง่ายๆ อาหารญี่ปุ่นของโปรด แบบมาปุ้ปพร้อมทานปั้ป แพคดีเวอร์จนแอบสงสัยว่า บริการเดลิเวอรี่นี่น่าจะเปลืองค่าแพคเกจจิ้งเพิ่มขึ้นเยอะเลยเนอะ ><

เมนู #2 แอดวานซ์ขึ้นมาอีกด้วยการข้ามประเทศไปอาหารเกาหลี สั่งจิมดักมากกินเลยจ้า ยกมาทั้งหม้อ ตอนแรกก็ลุ้นว่าเค้าแถมหมอด้วยแล้วมันจะส่งยังไง อ่อก็แบกมายั้งงั้นแหละ ชั้นเองที่คิดมากไป 555555555

เพี้ยนลอย

เพื่อนๆเล่นสงกรานต์กันยังไงบ้าง แล้วกักตัวมีเมนูอะไรแนะนำ มีร้านไหนน่ากดสั่ง มาแนะนำกันหน่อยสิ อยากอ่าน จะได้สั่งตามโค้ดมีเยอะ ><

เพี้ยนขำหนักมาก

ชื่อสินค้า:   สั่งอาหารออนไลน์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่