โรงแรมไม่ให้เลื่อนวันทั้งๆที่โควิดหนักมาก?

สวัสดีค่ะ คือเราจองโรงแรมไว้ที่ชะอำจังหวัดเพชรบุรี จองไว้ตั้งแต่ช่วงที่โควิดยังไม่กลับมาระบาดหนักเท่าตอนนี้ แต่พออาทิตย์ที่ผ่านมาโควิดกลับมาระบาดหนักมาก เราเลยโทรไปขอเลื่อนกับทางโรงแรมแต่ทางโรงแรมกลับปฏิเสธและบอกว่าไม่อยู่ในมาตรการของโรงแรมและบอกว่าโรงแรมไม่ได้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง ซึ่งความจริงแล้วในบริเวรรอบๆพื้นที่โรงแรมก็มีการระบาดเยอะ แต่ทำไมเค้ายังไม่ให้เลื่อนคะ คือโรงแรมอื่นๆก็ให้เลื่อนกันหมดแล้ว และเค้าบอกอีกด้วยว่าเราจองกับagodaเลยเลื่อนไม่ได้?!?!!? ในสถานการณ์แบบนี้จองกับอะไรก็ควรเลื่อนได้รึเปล่าคะ อีกอย่างเราแค่ขอเลื่อน ไม่ได้ขอคืนเงินด้วยซ้ำ เราสามารถทำอะไรกับเรื่องนี้ได้บ้างคะ? รู้สึกเป็นการเอาเปรียบลูกค้าเกินไปมากๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
กรุงเทพก็ระบาดหนัก  หนักกว่าชะอำ เพชรบุรีอีก   แต่ผู้คน ร้านค้า ก็ยังเปิดทำการกันอย่างปกติ

ไม่ใช่ไม่เห็นใจ จขกท. นะครับ  แต่สถานการณ์แบบนี้  ทาง รร.เอง เขาก็เสียหายเยอะเหมือนกัน อย่าไปคิดว่าเค้าเอาเปรียบเราเลย   กลับกัน ถ้าเค้าให้คุณเลื่อนจอง รร. ได้   วันที่นี้ที่คุณเลื่อนออกไป  เค้าก็ต้องเสียค่าจ้างพนักงานอยู่ดี  แบบนี้จะถือว่าคุณเอาเปรียบ รร. หรือเปล่าครับ

ถ้าเราไปเที่ยวแล้วรู้จักป้องกันตัวเองได้   บางทีการไปเที่ยวอาจจะปลอดภัยกว่าอยู่กรุงเทพก็ได้
ความคิดเห็นที่ 12
"ในสถานการณ์แบบนี้จองกับอะไรก็ควรเลื่อนได้รึเปล่าคะ"

ไม่ใช่ค่ะ เอามาจากไหนคะ?
ความคิดเห็นที่ 9
รัฐไม่ได้ประกาศครับ โรงแรมก็เสียหาย เพราะมันไม่มีใครเยียวยาใครแล้วครับ มีแต่เยียวยาตัวเองล้วน ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่