รถมอไซค์ต้องสตาร์ทรถทุกวันเหรอครับ สงสัยมากๆ

กระทู้คำถาม
บ้านผมบังเอิญอยู่ตรงข้ามกันใกล้กับครอบครัวนึง บ้านเขามีมอไซค์ 3 คัน ของแม่ ของลูกชายและลูกสาว ครบเลยแต่ผมไม่เข้าใจอย่างนึงคือ ทุกวัน พวกเขาต้องสตาร์ทรถประมาณ 2 ทุ่มบ้าง ไม่ก็เกือบเที่ยงคืน แล้วก็ออกไปไม่ถึง 5 นาทีครับ เสียงมอไซค์ผมจำได้ทุกคัน ก็ได้ยินมาตลอดสิบปี เอ้า พึ่งออกไปไหนกลับมาเอารถเข้าบ้านทั้งที่พึ่งออกไปเนี่ยนะ ?? เวลามันสั้นมากเกินไปกว่าจะแวะเข้าเซเว่นด้วยซ้ำครับ บางทีตัวแม่ จะรอบช่วงจ่ายตลาดเช้าๆ หรือวันที่ไม่ได้ไปตลาดก็ประมาณ 9 โมงสายๆ สไตล์เดียวกันเลยคร้บ คือ ขับออกปิดบ้านปกติทั่วไป แต่ไม่ถึง 10 นาที ก็กลับมาเอารถเข้าเหมือนไม่ได้ขับออกไปธุระอะไร เหมือนออกไปวนกลับอ่ะ เวลามันสั้นเกินไปจริงๆ ครับ ปล. แกจะอยู่บ้านเป็นแม่บ้าน ลูกๆ สองคนออกไล่ๆ กัน ตี5 กับ 6 โมง ต่างคนต่างไปทำงาน ขับแยกกันหมดคนละคัน

ท่านใดบ้านมีมอไซค์รบกวนช่วยตอบทีนะครับบ้านผมไม่เคยซื้อมอไซค์ไม่มีใครขี่ บ้านผมชอบใช้จักรยานกัน และก็ไปรถใหญ่เลย ผมทำงานออกตั้งแต่Yaris Gen1 1.5 ละอีกคันเวลาไปทั้งครอบครัวพ่อเขาใช้ Escape

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
สงสัยเอาอย่างเจ๊แถวบ้านผม
ขี่เข้าออกบ้านวันละ 5-6 รอบ
ยังว่าทำไมไม่รวมหลายๆงาน ไปทีเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่