ใครก็ได้ ช่วยอธิบายทีค่ะ งงกับสีผมตัวเอง

คือ เราไม่อยากไปร้านตัดผมช่วงนี้ เดาว่าคงจะปิด
เราเลยให้พี่สาวตัดให้ (ก่อนตัดก็เอาน้ำรดหัวให้เปียกทั่ว)

แต่ทำไมสีผมเป็นแบบนี้ นี่ก็เพิ่งเห็นสีผมด้านหลังตัวเอง
พี่สาวถามว่า...เคยโกรกมั้ย, เราบอก...เคย แต่โดนร้านหลอกให้โกรกแบบทำไฮไลท์ (ซึ่งมันเกือบสองปีแล้วนะคะที่ทำ แล้วยืดผมมาเมื่อเกือบปีที่ผ่านมา ร้านก็บอกล้างสารให้ก่อนโกรก) แล้วทำไมเป็นแบบนี้[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้บางรูปก็สีเข้มทั้งหัว บางรูปก็เหมือนมีไฮไลท์เป็นช่อๆ ทั้งที่นั่งใต้แสงอาทิตย์เวลาเดียวกัน ท่านั่งเดียวกัน คอตั้งเหมือนกัน หลังตรงเท่ากัน ถ่ายมุมเดียวกัน แต่รูปที่ออกมาต่างกัน เวลาในการตัดเท่ากัน ผมมันคงยังไม่แห็งเร็วขนาดนั้น งงมากค่ะ
หรือที่ผ่านมา เราโดนช่างตัดผม ร้านประจำหลอก แต่เราก็ให้เขาถ่ายรูปให้ดูเสมอนะ แล้วการยืดผมอะมันก็น่าจะล้างสีออกไปเกลี้ยง?
หรือเขาแอบผสมสี แต่เราก็ดูเขาผสมก็ไม่มีนะคะ

สรุป เราโดนหลอกหรือมันคือเอฟเฟ็กจากแสง แต่ทำไมเป็นช่อๆ เกลียดสีผมแบบนี้มากกก
ทำยังไงถึงจะลบสีจากไฮไลท์ได้คะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่