ถ้าเอาพลเอกมินอ่องลายลงจากตำแหน่งได้มีโอกาสที่เค้าจะได้รับโทษมั้ยครับ

สมมุติว่าเกิดกรณีพลเอกมินอ่องลายลงจากตำแหน่งได้ไม่ว่าจะด้วยการ ลี้ภัย  ลงจากอำนาจเองเปิดทางให้ประชาชน  หรือประชาชนขับไล่โค่นล้มลงมาได้จัดตั้งรัฐบาลใหม่ จากการที่พลเอกมินอ่องลายสั่งสังหารคนตั้ง700กว่าคน  บาดเจ็บนับพัน  สั่งจำคุกอีก3000กว่าคน ไหนจะสั่งทหารรบกับชนกลุ่มน้อยคนอพยพมากมาย. มีโอกาสมั้ยครับจากเหตุผลเหล่านี้ถ้าเค้าลงจากตำแหน่งวิธีไหนก็ตามเค้าจะต้องถูกนำมาลงโทษในพม่าเองหรือว่าส่งต่อไปให้องค์กรระหว่างประเทศลงโทษเป็นไปได้มั้ยครับเห็นว่ามีคนรวบรวมหลักฐานการกระทำอันป่าเถื่อนรุนแรงมหาศาลถ้าประชาชนชนะคงจะน่าดูเลยล่ะ..
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่