น้องหมาชอบกัด และชอบเล่นไล่กัดกะหลานเราควรทำอย่างไรดีคะ ?

ตามหัวข้อกระทู้เลย น้องหมาชอบเล่นกัดตั้งแต่เด็กจนตอนนี้ โตประมาณ 2-3 เดือนแล้วอะค่ะ ก็ยังแก้ไม่หาย น้องหมาเราเป็นพันธุ์ ไซบีเรียนผสมกับไทยค่ะ 
พอน้องกัดเราก็จะดุนะคะ น้องหยุดสักพักก็กัดอีกค่ะ พอเราจะตีน้องก็จะสู้ค่ะ จะกัดเราด้วยค่ะ ควรทำอย่างไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview