แนะนำสีRGB หน่อยค่ะ

คือว่าเราจะวาดภาพในprocreate แล้วพอดีไปเห็นการตั้งค่าสีที่หน้ากระดาษ มีRGB,CMYK ความต่างของสีสองชนิดนี้เราทราบค่ะ แต่พอเลือกไปที่RGB มันกลับมีให้เลือกไปอีก! คือเราอยากทราบว่าชนิดของสีRGB ในโปรครีเอทมันแตกต่างกันยังไงค่ะ พอกดเข้าไปแล้วมันยังให้เลือกอีกว่า เป็น SRGB IEC61966-2.1
SRGB V4 ICC APPEARANCE
SRGBV4 ICC PREFERENCE
SRGBV4 ICC PREFERENCE DISPLAY CLASS
SRGB2014
มีตัวเลือกดังนี้ค่ะ รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่