หาเหตุผลซื้อโน๊ตบุ๊คแต่มีคอมอยู่แล้ว

ประเด็นคือ ผมอยากได้โน๊ตบุ๊คเพื่อไปใช้นอกสถานที่แต่ไม่ค่อยได้ไปบ่อยมากนัก ปกติใช้PC ปกติอยู่แล้ว อยากหาเหตุผลบอกผู้ปกครองว่าเราซื้อโน๊ตบุ๊คมาเอามาทำอะไรดี ส่วนตัวผมมีรุ่นโน๊คบุ๊คในใจอยู่แล้วครับราคาไม่แพงมาก แค่20000กว่าบาทไม่เกินนี้ ช่วยบอกได้ไหมครับว่าถ้าผมซื้อมาอีกตัวผมควรเอาตัวใหม่ไปใช้ทำอะไรเพิ่มเติมดีครับปกติเอาไว้เล่นเกมครับ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่